มาดามแป้ง จะเลือกใคร? ส่องชื่อ 30 โค้ชไทยโปรไลเซนส์คุมช้างศึก U23

มาดามแป้ง จะเลือกใคร? ส่องชื่อ 30 โค้ชไทยโปรไลเซนส์คุมช้างศึก U23

มาดามแป้ง จะเลือกใคร? ส่องชื่อ 30 โค้ชไทยโปรไลเซนส์คุมช้างศึก U23

ส่องรายชื่อ 30 โค้ชไทยมีโปรไลเซนส์ “มาดามแป้ง” จะเลือกใครมาคุมทัพ “ช้างศึก U23” ลุยศึกชิงแชมป์เอเชีย 2022 รอบคัดเลือกที่ มองโกเลีย ตุลาคมนี้

หลังจากที่ สมาคมฟุตบอลไทย เพิ่งแต่งตั้ง “มาดามแป้ง” นวลพรรณ ล่ำซำ ให้กลับมาทำหน้าที่ ผู้จัดการทีมอีกครั้ง แต่เป็นการเข้ามาดูแล “ช้างศึก” ทั้งชุดใหญ่ และรุ่นอายุไม่เกิน 23 ปี แถมให้สิทธิ์ในการเลือกตัวกุนซือได้เอง

โดยในส่วนของทัพ “ช้างศึก U23” ที่มีโปรแกรมแข่งขันฟุตบอลชิงแชมป์เอเชีย 2022 รุ่นอายุไม่เกิน 23 ปี รอบคัดเลือก ที่มองโกเลีย ในเดือน ต.ค. นี้ “มาดามแป้ง” ยืนยันว่าจะใช้ โค้ชไทย คุมทีมอย่างแน่นอน ด้วยเวลาที่จำกัด และจะต้องมีโปรไลเซนส์ ตามข้อกำหนดของ สมาพันธ์ฟุตบอลแห่งเอเชีย หรือ เอเอฟซี โดยจะมีการประกาศรายชื่อภายใน 2-3 วันนี้

รายชื่อ โค้ชไทยโปรไลเซนส์ ทั้ง 30 คน ดังนี้

  1. นาย สุรชัย จตุรภัทรพงศ์
  2. นาย เกียรติศักดิ์ เสนาเมือง
  3. นาย จตุพร ประมลบาล
  4. นาย จเด็จ มีลาภ
  5. นาย อรุณ ตุลย์วัฒนางกูร
  6. นาย วรวุธ ศรีมะฆะ
  7. นาย ธชตวัน ศรีปาน
  8. นางสาว หนึ่งฤทัย สระทองเวียน
  9. นาย เศกสรร ศิริพงษ์
  10. นาย ธงชัย รุ่งเรืองเลิศ
  11. นาย ทรงยศ กลิ่นศรีสุข
  12. นาย วิทยา เลาหกุล
  13. นาย ประสบโชค โชคเหมาะ
  14. นาย นพพร เอกสาตรา
  15. นาย จักรพันธ์ ปั่นปี
  16. นาย ธีระเวคิน สีหะวงศ์
  17. นาย สุภชาติ มานะกิจ
  18. นาย ศิริศักดิ์ ยอดญาติไทย
  19. นาย ญาณวิทย์ คันธราษฎร์
  20. นาย เอกลักษณ์ ทองอ่ำ
  21. นาย จิราวัฒน์ ไหลนานานุกูล
  22. นาย สระราวุฒิ ตรีพันธ์
  23. นาย เจตนิพัทธ์ รชตเฉลิมโรจน์
  24. นาย สุรพงษ์ คงเทพ
  25. นาย ทวีศักดิ์ โมราศิลป์
  26. นาย อลงกรณ์ ทองอ่ำ
  27. นาย อัคถภรณ์ ชลิตาภรณ์
  28. นาย รังสรรค์ วิวัฒน์ชัยโชค
  29. นาย อิสสระ ศรีทะโร
  30. นาย ประจักษ์ เวียงสงค์

สำหรับโปรแกรมการแข่งขันของ ทีมชาติไทย ชุด U-23 ในรอบคัดเลือก ที่ประเทศมองโกเลีย มีดังนี้

  • วันที่ 27 ตุลาคม 2564 ทีมชาติไทย พบ ทีมชาติมองโกเลีย
  • วันที่ 29 ตุลาคม 2564 – สปป.ลาว พบ ทีมชาติไทย
  • วันที่ 31 ตุลาคม 2564 – ทีมชาติไทย พบ ทีมชาติมาเลเซีย

ทั้งนี้ จะหาทีมแชมป์กลุ่ม 11 กลุ่ม พร้อมด้วยรองแชมป์กลุ่มที่ดีที่สุด 4 จาก 11 กลุ่ม ผ่านเข้ารอบสุดท้ายต่อไปแข่งขันที่ประเทศ อุซเบกิสถาน ระหว่างวันที่ 1-19 มิ.ย. 65